12 Lý 03-06 Nguyễn Huệ - Hà Đông
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12 Lý 03-06 Nguyễn Huệ - Hà Đông

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Agenda

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến
PhanThaiSonPosts : 186
Job/hobbies : Etudiant

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Agenda   Agenda Icon_minitime6/1/2009, 4:46 pm

Mấy cái này nghe là lạ , kì kì ,sến sến, hay hay . Post lên để mọi người đọc thử :

Sao nghe nhật kÝ của mọi ng­uời bùn wé. Tôi cũng bùn lây. Bi giờ tôi đang online có 1 mình thôi. Chờ mãi cũng ko thấy 1 người quay lai. Cư tưởng chỉ phải chờ 1 ngày thôi là tôi đã có có thể gặp mặt anh, để nghe anh kể chuyện cười, (chuyện cười của anh chẳng hay gì cả, thế mà lần nào anh cũng cười ha ha) , để lại phàn nàn với anh những chuyên xui xẻo mà tôi vẫn gặp( tôi vốn hay gặp xui xẻo). lần nào anh cung nói" Anh cũng thế, sao em giống anh thế", he he. Chúng ta là 1 cặp đôi xui xẻo. Và, ha ha, điều xui xẻo cuối cùng mà chúng ta cùng gặp đó là phải chia tay. Anh vẫn nói sẽ chẳng có ai yêu tôi nhiều như anh. Ừ thế mà anh vẫn có thể bỏ rơi tôi thì tôi còn có thể tin được ai nữa ko. Anh cũng chẳng cần biết tôi có buồn hay không đâu nhỉ, anh cũng chẳng biết tôi đau đớn như thế nào đâu nhỉ. Chắc anh cũng chẳng cần biết bây giờ tôi vẫn đang chờ anh nhỉ, đúng không. Tôi chờ anh lâu lắm rồi. 1 ngày, 2 ngày, rồi 1 tuần, 2 tuần, 1 tháng, 2 tháng, tôi cứ chờ mãi cho đến bây giờ. Ngày nào cũng chờ. Ha ha, "em thật buồn cười, chờ mà làm gì hả em" anh sẽ nói thế đúng ko, tôi biết mà. Thật lanh lùng và tàn nhẫn. Tôi chỉ muốn cả đời anh gặp xui xẻo mà thôi, tôi nguyền rủa cho anh chẳng bao giờ được hanh phúc. Tôi nói thật đấy. Nhưng chắc mong muốn của tôi sẽ chẳng bao giờ thành hiện thực, vì tôi vốn xui xẻo, anh sẽ hạnh phúc, đúng ko anh. " Anh à, em nhớ anh rất nhiều. Anh nói sẽ ở bên em lúc em buồn mà, sẽ nghe em khóc mà, sao chỉ có mình em nghe em khóc thôi hả anh. Sao anh ko giữ lời hứa chứ. Anh thật tồi. Em xin lỗi , em ko cố ý nói thế đâu, em đã ko nói thật lòng mình, em đã nói dối đấy. Em ko biết đã làm tổn thương anh , em xin lỗi"
Thế đấy, những câu chuyên tình éo le đầy nước mắt. Trái tim nữ nhi thật yếu đuối. Nếu như ko sinh ra là kiếp nữ nhi thì tốt biết mấy, các bác nam nhi đai trượng phu nhỉ
--------------------------

Tròn 2 năm xa nhà..chính xác đến từng phút...

Buồn...

Mày thân yêu..Tao chẳng biết phải nói gì cả...Tao cầu mong cho mọi chuyện mau chóng qua đi, rồi sẽ tốt đẹp cả thôi. Tao tin là như thế...Ước gì lúc này tao được ở bên mày...xa xôi quá...Tao chỉ mong là tao được ở bên mày thôi, dẫu là trong đôi ba phút, dẫu cho tao có lẽ chỉ có thể lặng im và ôm mày...chỉ thế thôi, nhưng tao hy vọng là có thể sẻ chia bớt nỗi buồn đang có trong mày.

Mày còn nhớ không 2 năm trước, ngày tao ra đi. Bữa ấy tao đã ôm mày khi mày khóc. Lúc ấy tao thấy mày mong manh lắm, heo con ạ. Lúc ấy tao muốn nói là tao yêu mày biết bao. Tao cũng đã muốn khóc, nhưng không thể. Tao đã giữ lời hứa với một người...để rồi trên máy bay, tao nghẹn ngào khóc. Vì cô đơn, vì lần đầu tiên cảm nhận rõ ràng là mình đã thực sự rời xa tất cả....

Giờ thì tao đã khác tao của ngày trước nhiều...già dặn và có lẽ chín chắn hơn, nhưng tình cảm của tao dành cho mày thì ko bao giờ thay đổi. Lúc nào mày cũng ở trong miền thanh thản của tâm hồn tao, như đã từng và mãi mãi....
---------------------

Đêm..

1h , vẫn chưa ngủ nổi. tách cafe đắng ban chiều hay là những điều kỳ diệu vừa xảy đến nhỉ? Một người đang mơ thì đúng là một người đang ngủ...

Lại những câu hỏi mông lung. Ba đường thẳng song song giờ chỉ còn hai. Liệu...?

Sáng...

5h giờ rụi mắt chạy huỳnh huỵch xuống nhà, Nhìn quanh, chưa thấy mẹ dậy, vào bếp hì hụi làm món mì xào..Hát toáng lên.. Bà chị dâu tròn to mắt..." Ớ cái thằng này...Hay là...". Mặt nghệt ra như đứa trẻ bị bắt quả tang ăn vụng.

Luýnh quýnh chạy ra chợ mua bó hoa về cắm bàn học. Bu bảo, "Hôm nay ắt có bão" "Ôi bu ơi, hôm qua đài báo bão cả tuần cơ mà.."

Ra ngoài đường, thấy ai cũng đáng yêu thế không biết...

------------------------
còn nữa nhé . ....
[MU]Flip_Flop
Gà con
Gà con
[MU]Flip_FlopPosts : 68

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime6/1/2009, 4:49 pm

điên Agenda 266723
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime6/1/2009, 4:55 pm

ai dà dà , đọc chưa hết đã buột mồm rùi , thơ văn là thế chứ
jh
Hết Gà
Hết Gà
jhPosts : 955
Job/hobbies : chơi bời lêu lổng

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime6/1/2009, 5:20 pm

Sơn thất tình bị bồ đá à Agenda 479864
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime7/1/2009, 5:29 pm

Đọc kĩ đi , đây là lời của các Pà các Chị , Tấn ah'!!!
Mày cứ hiểu xiên xẹo :shock:
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime7/1/2009, 5:35 pm

Còn nữa nè :
7h sáng ngồi vào mạng, gõ gõ, thấy tâm hồn trông rỗng quá. Nhận được tin của 1 người mà ko hề có cảm xúc gì cả. Tất cả những gì còn đọng lại là sự quan tâm của những người bạn. Vẫn biết người đó lần đầu tiên xa nhà vật lộn với cuộc sống gia đình, phải đối mặt với những thứ ngày xưa mà mình phải đối mặt. Thông cảm lắm, nhưng những gì đã qua kô thể lấy lại được. Bát nước đã hất đi rồi....... Vẫn ngập ngững chưa dám nói điều quan trọng nhất. Lẩn trốn mỗi khi lên mạng. Mình đang tư hỏi là mình làm thế để làm gì. Chẹp, 1 ngày mới bắt đầu.........
---------------------------
Em mong anh có người yêu lắm anh biết ko, nhưng bây giờ thì lại thấy buồn quá Anh chẳng còn thời gian lên mạng chat với em nữa. Thỉnh thoảng nhận được 1 cái mail ngắn cũn hoặc vài dòng tin nhắn chẳng có đầu có cuối...Tự nhiên thấy mất mát ghê gớm và mới hiểu đc phần nào cảm giác của anh trước đây....Nhưng anh sẽ luôn là người mà em thân nhất...Chẳng thể ích kỉ mà giữ cho mình một người bạn thân lâu thế, phải ko anh ? Em luôn mong anh vui vẻ và hạnh phúc....vá béo hơn nữa...Tự nhiên lại muốn có cái cảm giác của cài hôm L tưởng bị..thất tình hè vừa rồi.. Lúc đó em cũng đang nhớ ... Ôi! Thời gian sao nhanh thế nhỉ....
To anh : Dạo này em thấy buồn quá anh ạ...Em đã cố gắng gạt tất cả mọi thứ đẻ chỉ nghĩ về anh...Vậy mà cũng ko biết những cố gắng ấy của em có kq ko nữa...Em đang cảm thấy mình đang xa nhau dần vá khoảng cách ấy càng ngày càng lớn quá!Em biết anh yêu em nhiều và em ko co quyền làm tổn thương đến anh, ngay cả trong ý nghĩ...Nhưng tại sao anh lại ko có chút tự tin nào trước em vậy....Như em với người ấy cũng vậy..Em cũng đã hoàn toàn chẳng có chút tự tin nào với người ta cả...Anh ko thể vì vậy mà muốn giữ em theo cách của anh đc....Em còn quá trẻ đẻ nghĩ đến chuyện gia đình..Còn quá nhiều việc em muốn làm...Đã 2 tuần rồi ko gặp anh...Ko phải em muốn tránh mặt nhưng chẳng hiểu sao muốn có 1 khoảng thời gian bình lặng cho riêng mình...Chỉ mình em thôi...
To ấy: Hôm trc trung thu tớ có gửi cho ấy 1 bài trong chuyên mục Ểnt, nhưng do trục trặc nên ko dăng đc trc ngày đó, mà sau trung thu thì chẳng còn ý nghĩa gì nữa...uh, nếu ko thể gửi đc cho ấy qua chuyên mục đó thì tớ cũng chẳng muốn gửi trực tiếp cho ấy đâu, dù thực ra cũng chẳng có gì...Chỉ là 1 chút cảm xúc thôi...Mà ấy có thấy ko, mọi chuyện giữa tớ và ấy cái gì cũng llỡ dở sao ẫy.... Tõ vừa đọc đc 1 bài trong box Tình bạn- Tình yêu. Cảm giac giỗnn vời mình thế...."Mối tình đầu thật là mong manh, nhưng mà nó đẹp vô cùng.Chính vi là nó mong manh nên rất ít khi mà bền được, Nhất là khi mà nó là kỷ niệm, nghĩ về nó thì thật là tiếc.
Như tôi, khi mà đánh mất rồi thì mình mới chợt nhận ra rằng là nó thật là quan trọng với mình. Nhưng mà mình ko thể có đủ can đảm mà nhận lại được, Cũng như là trái trên cây lúc nào cũng ngon. "

Trua nay pho xa day nang, rieng em voi con duong vang! Bien ngoai kia song noi tham… ……Noi tham rang em nho thuong anh… !!!!!!!!!!!!! Nho anh!Va chi co anh!

--------------------------------------------
Hôm nay là một ngày khá vui. Chơi ăn thi và mình đã thắng..Chỉ khổ nỗi bây giờ bụng no ơi la no... Chẳng biết làm gì bây giờ nên đang ngồi nghe bài " Em mơ về anh" của Mỹ Linh....
" Lặng im bóng cây, lặng im bóng mây, lặng im góc sân trưa nắng vàng, lặng im ngón tay, lặng im cánh hoa ngát hương thơm nơi hoang dại....Em mơ về anh....
Giờ đây vắng anh, giờ đây thiếu anh, mà sao thấy anh , anh rất gần.Ngồi trong bóng đêm, mình em với em giữa bao khuôn mặt xa lạ... Em mơ về anh ... Rồi em mơ thấy, thấy anh nhìn em.Thấy tiếng anh cười và lời anh nói lúc anh làm quen. Nghe sao rất gần...Rồi em mơ thấy, thấy anh kề bên. Và rồi lại thấy em nằm mơ những giấc mơ buồn...Anh như bài hát xa rồi...
Rồi em mơ thấy, thấy anh nhìn em.Thấy tiếng anh cười và lời anh nói lúc anh làm quen. Nghe sao rất gần...Rồi em mơ thấy, thấy anh kề bên. Và rồi lại thấy em nằm mơ...Vì em đang nhớ anh... Người yêu hỡi!
Rồi em mơ thấy, thấy anh nhìn em.Thấy tiếng anh cười và lời anh nói lúc anh làm quen. Nghe sao rất gần...Rồi em mơ thấy, thấy anh kề bên. Và rồi lại thấy em nằm mơ những giấc mơ buồn...Anh như bài hát xa rồi... "
Chẳng hiểu sao cứ bị nhớ về 1 người ko đc quyền nhớ đến thế.....
To NTN: Đã quyết định làm cái j thì phải dứt khoát lên chứ...715s 126615s 11 321122s!!!!...Chẳng biết bao giờ mày có thể kết thúc nỗi nhớ đó cả va tao cũng chẳng biết làm j để giúp may cả...Thôi thì đến đâu thì đến..............Cố lên và cố lạm như người ta nói với mày í.." Phải vượt qua chính mình..."
jh
Hết Gà
Hết Gà
jhPosts : 955
Job/hobbies : chơi bời lêu lổng

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime7/1/2009, 8:35 pm

hik, nhưng mà đọc cứ làm sao ý.. t ko thích đọc thể loại này, chắc từ h ko đọc nữa, thôg cảm nhé :pirat:
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime7/1/2009, 9:32 pm

uh , còn nhiều người khác mà Wink
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime8/1/2009, 10:24 pm

Một ngày bình thường lại chuẩn bị trôi qua! Thèm lắm trong mỗi ngày có 1 sự kiện gì đó dù là nhỏ nhặt để mình cảm thấy thực sự là mình đang sống...chỉ cần nó ko phải là 1 tin như mình đã từng nhận được..thế là đủ...

Hình như là mình mệt mỏi thì phải...cũng có lẽ...nhưng đôi khi mình lại thấy là mình may mắn, mệt mỏi để chạy trốn rất nhiều những suy tư trăn trở cứ đeo bám mãi trong lòng...

Nghé thương yêu...em ko nghĩ là Ngé sẽ có 1 ngày dừng chân lại nơi đây. Lạ nhỉ?! Những gì mà Nghé đọc là một phần của tuổi em...Hơn 2 năm rồi còn gì. Cái con bé dại khờ thuở trước của Nghé đã thay đổi nhiều...Có lẽ Nghé cũng cảm nhận được 1 phần nhỉ? hì...nhớ có 1 lần em ngồi chat với Nghé, làm Nghé khóc, Nghé còn nhớ ko? Hôm ấy em ân hận ghê lắm. Vốn dĩ em đâu muốn vậy. Lúc đấy chỉ muốn chạy tới bên Nghé , ôm Nghé để nói với Nghé 1 câu mà hình như em chưa bao giờ nói : " Em yêu Nghé lắm, Nghé có biết ko? "..HÌnh như nói thế này dễ dàng hơn thì phải...Em xấu tính quá , có phải ko ???

* cũng trách em nhiều lắm...cứ day đi day lại em là vì sao em phải làm thế? Chẳng lẽ thấy Nghé đau lòng em sung sướng lắm sao?Ko, Nghé ơi, đừng nghĩ thế...em chỉ muốn Nghé ko phải lo lắng cho em thôi. Dẫu sao thì 2 năm qua, em ko còn nhỏ dại nữa. Cuộc sống của chính bảnt thân em cũng đã thay đổi nhiều, lẽ nào Nghé ko nhận thấy? Dẫu vẫn biết là trong mắt Nghé thì em lúc nào cũng chỉ là 1 con bé con, có lẽ vẫn còn là cái đầu tròn xoe trọc lốc của 1 thuở xa xưa....nhưng ...

Em cũng nhớ ngày Nghé chuẩn bị đi..Vừa lo vừa vui...hiểu rất rõ tâm trạng của Nghé lúc đấy mà ko làm sao chia sẻ... để rồi vui mừng khi nhận ra rằng cuộc sống đã mỉm cười bên Nghé...với em, thế là hạnh phúc lắm...

Uh, giờ thì em đang mệt mỏi...nhưng mà thực lòng là em vui lắm Nghé ạ, bởi bên em vẫn còn biết bao nhiêu người để mà thương yêu, có biết bao người vẫn dõi theo em từng ngày và cầu mong cho em hạnh phúc...Chắc cả tuần nay em sẽ lăn ra mà làm thôi...cũng đừng lo lắng gì cả, quen rồi. Tự dưng nhận thấy là Nghé va * có 1 điểm rất giống nhau! hì hì...Yêu Nghé lắm....

----
maintenant ....triste
PhanThaiSon
Gà chậm tiến
Gà chậm tiến

Agenda Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Agenda   Agenda Icon_minitime8/1/2009, 10:25 pm

Đến bao h mới qua ga cham tien đây ??huc
jh
Hết Gà